Trang chủ
Hotline bán hàng 24/7: 0919 5050 75

5142. PARAVINA 1G (Paracetamol 1g/6,7ml; Hộp 2 vỉ x 5 ống x 6,7ml dung dịch tiêm,Thùng 54 Hộp

Giá bán:
5.0
  • 11,500đ/ống
LIÊN HỆ MUA HÀNG
THÔNG TIN SẢN PHẨM
  • Tình trạng HH Còn hàng
  • Đơn vị tính Hộp
LIÊN HỆ
  • Mobile: 0919 5050 75
  • Địa Chỉ:
  • Email: thuocchuan2023@gmail.com
CHI TIẾT SẢN PHẨM

Nhà sản xuấtCông ty Cổ phần Dược phẩm Vĩnh Phúc

Số đăng ký: 893110232224

Thành phần có trong Paravina 1g

  • Paracetamol 1g/6,7ml.

Dược lực của Paracetamol

  • Paracetamol chủ yếu hoạt động bằng cách ức chế enzyme cyclooxygenase (COX), đặc biệt là COX-2 trong hệ thần kinh trung ương. COX-2 có vai trò quan trọng trong việc tổng hợp prostaglandins – các chất gây ra cảm giác đau và sốt. Tuy nhiên, Paracetamol chủ yếu tác động lên COX trong não, thay vì ở các mô ngoại vi như các thuốc giảm đau kháng viêm không steroid (NSAIDs), từ đó giảm đau và hạ sốt mà ít gây viêm.

Công dụng của Paravina 1g

  • Paravina 1g có tác dụng giảm đau và sốt từ nhẹ đến vừa.

Hướng dẫn sử dụng Paravina 1g

  • Cách sử dụng: Tiêm truyền tĩnh mạch.
  • Liều dùng: Dùng theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều khuyến cáo sau:
    • Người lớn:
      • Cân nặng trên 50kg: 1g mỗi lần, cách 4-6 giờ một lần, không vượt quá 4g/ngày.
      • Cân nặng dưới 50kg: 15mg/kg mỗi lần, cách 4-6 giờ một lần, tối đa 60mg/kg/ngày.
    • Trẻ em:
      • Cân nặng dưới 10kg: 10mg/kg mỗi lần, cách 4-6 giờ; không vượt quá 30mg/kg/ngày.
      • Cân nặng từ 10-50kg: 15mg/kg mỗi lần, cách 4-6 giờ; không vượt quá 60mg/kg/ngày.
      • Cân nặng trên 50kg: Liều dùng như người lớn.

Chống chỉ định

  • Người quá mẫn với bất cứ thành phần nào có trong sản phẩm.

Tác dụng phụ của sản phẩm

  • Một số tác dụng phụ có thể sảy ra khi sử dụng Paravina 1g như:
    • Ít gặp:
      • Xuất hiện các phản ứng da như ban đỏ.
      • Buồn nôn và nôn.
      • Rối loạn hệ tạo máu, bao gồm giảm bạch cầu trung tính, giảm bạch cầu hoặc giảm toàn bộ huyết cầu.
      • Thiếu máu kéo dài.
      • Tổn thương thận hoặc độc tính thận nếu sử dụng lâu dài và không đúng liều.
    • Hiếm gặp:
      • Hội chứng Stevens-Johnson, một bệnh lý nghiêm trọng liên quan đến da và niêm mạc.
      • Hoại tử biểu bì nhiễm độc, có thể gây tổn thương lớp biểu bì của da.
      • Hội chứng Lyell, dẫn đến bong tróc lớp da trên diện rộng.
      • Mụn mủ ngoại ban toàn thân cấp tính, xuất hiện mụn mủ trên bề mặt da.
      • Các phản ứng quá mẫn, bao gồm dị ứng và sốc phản vệ.

Lưu ý khi sử dụng

  • Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Tương tác với thuốc khác

  • Sử dụng Paracetamol liều cao kéo dài có thể làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của các thuốc thuộc nhóm coumarin và dẫn xuất indandion. 
  • Khi kết hợp Paracetamol với phenothiazin, có thể dẫn đến tình trạng hạ thân nhiệt nghiêm trọng. 
  • Các thuốc chống co giật như phenytoin, barbiturat và carbamazepin có thể kích thích enzyme gan, làm tăng nguy cơ độc tính trên gan khi kết hợp với Paracetamol. 
  • Isoniazid và các thuốc chống lao khác có thể làm tăng tác dụng độc hại của Paracetamol đối với gan. 
  • Probenecid có thể giảm quá trình đào thải Paracetamol, dẫn đến kéo dài thời gian tồn tại của thuốc trong huyết tương. 
  • Ngoài ra, sử dụng đồng thời Paracetamol và Isoniazid cũng làm tăng nguy cơ tổn thương gan.
Gọi ngay
Chat với chung tôi qua Messenger
Chat với chung tôi qua Zalo
Để lại lời nhắn cho chung tôi